แนะนำสถานที่เที่ยวและอาหารอร่อย ๆ แถวโรงแรมด้วยค่ะ

โดย: koi [IP: 223.206.115.xxx]
เมื่อ: 2012-11-11 12:36:15
อยากหาแหล่งท่องเที่ยวบริเวณโรงแรมที่น่าสนใจ แบบคนพื้นที่น่าจะแนะนำของดี ๆ ให้นักท่องเที่ยวอยากไปแบบที่พักดี อาหารอร่อย ที่เที่ยวถูกใจ อ่ะค่ะ
#1 โดย: admin [IP: 180.183.92.xxx]
เมื่อ: 2012-11-12 10:40:44
ออกจากโรงแรมตอนเช้าเดินทางไปเที่ยวตลาดเก่าอ่างศิลาอายุกว่า133ปี เปิดทุกวันเสาร์-อาทิตย์ ระยะทางห่างจากโรงแรมประมาณ 2.5 กิโล เวลาเดินทางประมาณ 20 นาทีค่ะ ช๊อป ชิม ชิลๆๆ กับอากาศดียามเช้านะคะ หลังจากเดินจนเมื่อยแล้วออกเดินทางกันต่อคะ เพื่อความเป็นสิริมงคลเราควรไปสักการะเทพเจ้าที่ศาลเจ้าหน่าจาซาไท้จื้อ เริ่มหิวรึยังคะอาหารทะเลเป็นจุดประสงค์แรกของนักท่องเที่ยวที่มาเที่ยวชลบุรีค่ะ ตลอดระยะทางเลียบชายทะเลจะมีร้านอาหารทะเลสด ๆ มากมายให้เลือกแวะทานอาหาร ทานไปชมวิว รับลม และฟังเสียงคลื่นกระทบฝั่งเพลิน ๆ นะคะ หรือจะเปลี่ยนเป็นชายหาดบางแสน หาดวอนนภา ซึ่งจะมีบริการเก้าอี้ชายหาดให้เช่าราคาประมาณตัวละ 20 บาทค่ะ เมื่อใกล้พลบค่ำร้านอาหารบริเวณแหลมแท่นก้อเป็นแหล่งท่องเที่ยวที่น่าสนใจค่ะ เพราะสามารถชมบรรยากาศพระอาทิตย์ตก มีนักท่องเที่ยวบางท่านตกปลาที่นี่ด้วยนะคะ หรือเราจะไปเดินช๊อป ชิม ชิลๆๆ (อีกแล้ว^__^) กันที่ถนนคนเดิน (bangsaen walking street) ที่จัดเป็นประจำวันศุกร์-เสาร์ บริเวณแหลมแท่นนี่แหละค่ะ หลังจากเพลียได้ที่พร้อมของเต็มมือก้อเดินทางกลับเข้าพักที่โรงแรมซีทูของเรากันนะคะ ระยะทางจากแหลมแท่นถึงใช้เวลาโรงแรมประมาณ 40 นาทีค่ะ(ระยะเวลาที่บอกสำหรับท่านที่มีสไตล์การขับรถแบบชมวิวเรื่อยๆๆไม่รีบค่ะ)

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 332,885